Mtumwa asiyeona haja ya uhuru?

Haishangazi kuwa mtumwa. Kinachoshangaza ni kule kuwa mtumwa asiyejielewa kwamba yu utumwani. Kule kuwa mtumwa mzoefu kiasi cha kuuhesabu utumwa kuwa sehemu ya maisha yako kamili. Kiasi cha kushindwa kutofautisha kati ya utumwa na uhuru. Unajikuta ukiogopa kuwa huru. Mtumwa mzoefu. Mtumwa mwaminifu. Mtumwa anayefurahia kuwa utumwani, utatumia lugha gani kumwelewesha kuwa hayuko huru? Maana kwake yeye uhuru ni utumwa, na utumwa ni uhuru. Unawezaje kumsaidia akasaidika? Nimeamka na sentensi hizo asubuhi ya leo.

Heri ya mwaka mpya.

Maoni

Zilisomwa zaidi wiki hii...

Pay $900? I quit blogging

Kikao cha tathmini na mipango ya familia

Kama sio utumwa ni nini hiki?

Uislam: Ndoa na mali havihusiani?

Uislamu ulianza lini?

Padre Karugendo kakosea kipi hasa?